வான் தாக்குதல்களால் மருத்துவமனைகள் மூடல்: சிரியாவில் தொடரும் நெருக்கடி

கிளர்ச்சியாளர்கள் கட்டுப்பாட்டில் உள்ள சிரியாவின் தென்மேற்குப் பகுதியில், அரசு ஆதரவுப் படைகளால் நடத்தப்பட்ட வான் வழித் தாக்குதல்களில் சேதமடைந்த மூன்று மருத்துவமனைகள் செயல்பட முடியாத நிலையை அடைந்துள்ளன.

நள்ளிரவுக்குப் பின் நடத்தப்பட்ட வான் தாக்குதலில் சைதா நகரில் உள்ள மருத்துவமனை ஸ்தம்பித்துள்ளதாக மனித உரிமைகள் அமைப்பான சிரியன் அப்சர்வேட்டரி ஃபார் ஹியூமன் ரைட்ஸ் தெரிவித்துள்ளது.

ரஷ்யாவுக்கு சொந்தமானது என்று அடையாளம் காணப்பட்ட விமானங்கள் பின்னர் முசாய்ஃபிரா நகரில் ஒரு மருத்துவமனையில் நடத்திய வான் தாக்குதலால் அந்த மருத்துவமனை மூடப்பட்டதாக அந்த அமைப்பு கூறியுள்ளது. பின்னர் ஜிசா நகரில் உள்ள ஒரு மருத்துவமனையும் ரஷ்யாவின் வான் தாக்குதலுக்கு உள்ளானது.

ஜோர்டான் மற்றும் இஸ்ரேலால் ஆக்கிரமிக்கப்பட்டுள்ள கோலன் ஹெய்ட்ஸ் பகுதியை ஒட்டியுள்ள எல்லைப்பகுதியில் சிரியாவின் ராணுவம் குறிப்பிடத்தகுந்த அளவு முன்னேற்றம் அடைந்துள்ள நிலையில் இந்தத் தாக்குதல் நடந்துள்ளது.

கிளர்ச்சியாளர்கள் மற்றும் அரசுத் தரப்பிடையே நடந்துவரும் சண்டையால் கடந்த ஒரு வாரத்தில் மட்டும் அங்கு 50,000 மக்கள் தங்கள் வாழ்விடங்களில் இருந்து வெளியேறியுள்ளனர்.

Author: lankann

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *